Surfing a Samoa

Hanyar hawan igiyar ruwa zuwa Samoa,

Samoa tana da manyan wuraren hawan igiyar ruwa guda 2. Akwai wuraren hawan igiyar ruwa guda 3. Jeka bincike!

Bayanin hawan igiyar ruwa a Samoa

Samoa yana ɗaya daga cikin wurare masu zafi da yawa da ake samu a Kudancin Pacific. Ana fallasa ta ga kumbura a gefe kuma an kewaye shi da murjani reefs. Tsibirin lush yana cike da kyawawan dabi'u kuma yana da tarihin al'adun Polynesia. An dade ana yin watsi da wannan tsibiri a matsayin wurin hawan igiyar ruwa, amma ga ƴan kaɗan daga cikin waɗanda suka sani sun samar da ingantacciyar igiyar ruwa mara cunkoso shekaru da yawa. Yanzu tsibirin yana girma cikin farin jini yayin da kalmar ta fito game da jeri na ganga mara komai. Kada ku ji tsoro, duk da haka, yayin da taron cunkoson jama'a zai kasance har yanzu aƙalla dozin masu hawan igiyar ruwa.

Surf

Samoa yana cike da raƙuman ruwa waɗanda za su iya zama ko dai jakunkuna ko santsi dangane da shekarun su. Kama da sauran tsibiran kamar Tahiti or Bali, akwai saiti da yawa akwai. Gabaɗaya raƙuman ruwa a nan suna da sauri, sarari, da nauyi; manufa domin ci-gaba surfer. Kama da tsibiran wurare masu zafi kamar Fiji, da yawa daga cikin hutun suna buƙatar ko dai doguwar tafiya ko jirgin ruwa don shiga. Akwai 'yan hutu da za su ba da damar masu farawa a sassan ciki na reef, amma galibin wannan tsibiri makoma ce ga ƙwararrun masu hawan igiyar ruwa. Ruwan yana da dumi a shekara (babu rigar da ake buƙata) kuma hawan igiyar ruwa yana da daidaituwa sosai, musamman a cikin lokacin hunturu na Kudancin Hemisphere, ko da yake zai ci gaba da girma kuma sau biyu a sama a lokacin lokacin kashewa.

Manyan wuraren Surf

Salani Dama

Salani Dama ita ce hutun farko a tsibirin Upola. Ganga na hannun dama ko wane girman kuma ya shahara wajen hawan safiya. Hakanan akwai tashoshi mai ban sha'awa mai ƙarfi mai ƙarfi wanda ke jagorantar ku kai tsaye zuwa cikin jeri.

Aganoa Hagu/Dama

Wannan igiyar ruwa sabon abu ne ta ma'anar cewa yana ɗaya daga cikin raƙuman ruwa a tsibirin wanda ɗan gajeren tafiya ne daga bakin teku. Dama yana karya a kowane girma kuma yana da kololuwa da yawa waɗanda ke ba da matakan fasaha iri-iri. Hawan da ya fi kowa yawa shine maras kyau a nan. Hagu yana gefe ɗaya na reef kuma ko dai zai yi ganga mai ƙarfi ko kuma zai ba da bangon wasan kwaikwayo dangane da kumburi da iska. Yana da kyakkyawan igiyar ruwa kuma yana ba da damar yin hawan igiyar ruwa mai girma.

waterfalls

Waterfalls yana gefen arewacin tsibirin Upola. Wannan igiyar ruwa tana da tsayin daka mai ban mamaki a cikin ganga mai faɗin gaske. Yana da mashahuri tare da masu hawan jiki kuma masu hawan igiyar ruwa ya kamata su kawo taimakon farko da kuma karin allo kamar yadda kaifi mai kaifi ba ya gafartawa.

Bayanin masauki

Samoa gida ne ga wurare biyu na kasafin kuɗi don satay da manyan wuraren shakatawa na alfarma. Zabi naka ne. Dakunan kwanan dalibai na Surf ba yawanci ba ne, amma akwai ma'aurata. Zango na iya zama zaɓi kuma tafiye-tafiyen jirgin ruwa na dare ma zaɓi ne. Yi binciken ku kuma zaɓi abin da ke aiki a gare ku!

Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

samun nan

Yankunan Surf

Samoa yana da manyan tsibiran guda biyu: Upolu da Savai'i. Upolu shi ne ya fi gina su biyun, kuma yana ba da ƙarin masauki, cin abinci, da wuraren bincike. Savai'i ba shi da ƙarancin jama'a kuma yana da ƙarancin abubuwan more rayuwa. Babban abin da ke tattare da hawan igiyar ruwa a nan shi ne rashin cikar taron jama'a da yuwuwar hawan wasu rafukan da ba a taba ba. Dukkan tsibiran biyu suna samun kumbura duk shekara, kuma ko da yake za ku sami ƙarin tabo masu suna akan Upolu yayin bincikenku, kar ku manta da Savai'i saboda ƙarancin igiyar ruwa mai inganci.

Samun damar Surf da Wuri

Duk wanda zai zo nan zai zo da jirgin ruwa ko jirgin sama. Dukansu za su ƙare har cikin babban birnin ƙasar. Daga nan muna ba da shawarar yin hayan 4 × 4 idan kun shirya kan tuki a ko'ina cikin tsibirin, ko shirya jagorar hawan igiyar ruwa don ɗaukar ku (wannan tabbas an riga an yi kafin ku isa). Yawancin hutu za a sami isa ga jirgin ruwa, don haka kuna buƙatar saita shata ko biya akan lokaci zuwa lokaci. Ku sani cewa wannan na iya ƙarawa, Samoa ba shine makomar kasafin kuɗi ba da yake tsokanar zama.

Visa da Bayanin Shiga/Fita

Shiga Samoa aiki ne mai sauƙi ga baƙi da yawa, yawancin suna iya samun biza lokacin isowa. Abu ɗaya shine fasfo ɗin ku dole ne ya kasance mai aiki watanni 6 bayan ranar tashi. Hakanan ana iya samun buƙatun Covid-19, bincika site na gwamnati don ƙarin cikakkun bayanai kan wannan.

3 mafi kyawun wuraren Surf a cikin Samoa

Bayanin wuraren hawan igiyar ruwa a cikin Samoa

Coconuts

10
Dama | Exp Surfers
100m tsayi

Amanave Bay

8
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

Alao

6
Hagu | Exp Surfers
50m tsayi

Bayanin tabo na Surf

Al'adu Lowdown/Surf

Gabaɗaya masu hawan igiyar ruwa na cikin gida gungu ne na maraba. Tabbas kamar yadda yake a ko'ina, dole ne ku bi ka'idodin da'a na yau da kullun kuma ku nuna girmamawa ga mutanen gida don samun girmamawa. Ku sani cewa don shiga ko tuƙi ta cikin garuruwa ana iya samun kuɗin da ya kamata a biya. Tabbatar cewa kun biya shi saboda ba ku son sanya abokan gaba ga al'ummomin yankin. Zai iya taimakawa samun jagorar gida tare da ku don kewaya waɗannan ruwayen.

Lokacin Surf

Mafi kyawun lokacin hawan igiyar ruwa a cikin Samoa shine lokacin hunturu na Kudancin Hemisphere daga Afrilu zuwa Oktoba. Wannan lokacin zai ga mafi kyau da manyan raƙuman ruwa sun zo. Wannan ana cewa akwai raƙuman ruwa da yawa a lokacin da aka kira lokacin da aka daina. Ku sani cewa lokacin rani yana daga Mayu zuwa Oktoba, lokacin damina daga Nuwamba zuwa Afrilu.

Yanayin hawan igiyar ruwa da lokacin tafiya

Mafi kyawun lokacin shekara don hawan igiyar ruwa a Samoa

Yi mana tambaya

Wani abu kana bukatar ka sani? Yi wa Yeeew expoert tambaya
Tambayi Chris tambaya

Barka dai, Ni ne wanda ya kafa rukunin yanar gizon kuma ni da kaina zan amsa tambayarka cikin ranar kasuwanci.

Ta hanyar ƙaddamar da wannan tambayar kun yarda da mu takardar kebantawa.

Jagoran tafiya na hawan igiyar ruwa na Samoa

Nemo tafiye-tafiyen da suka dace da salon rayuwa mai sassauƙa

Ayyuka Ban da Surf

Yayin da hawan igiyar ruwa a Samoa babu shakka babban zane ne, tsibiran suna ba da ɗimbin ayyuka don wadatar da ku. kwarewar tafiye-tafiye. Filayen kyawawan wurare na Samoa aljanna ce ga masu son yanayi, suna alfahari da ɗimbin rafukan ruwa masu ban sha'awa, irin su wurin hutawa. To-Sua Ocean Trench, wani ramin ninkaya na dabi'a da ke kewaye da lambuna masu ban sha'awa. Ga masu sha'awar abubuwan al'adu, ƙauyukan gargajiya na Samoa da kasuwanni masu ɗorewa suna ba da hangen nesa game da salon rayuwa. Masu ziyara za su iya shaida hanyar Fa'a Samoa - hanyar Samoan - ta hanyar nunin al'adu, zane-zane na gargajiya, da kuma shahararren bikin 'ava. Bugu da ƙari, bayyanannun ruwan ɗumi na Samoa ya dace da snorkeling da ruwa, bayar da dama don gano tsayayyen murjani reefs da rayuwar ruwa. Don ƙarin annashuwa, fararen rairayin bakin teku masu yashi suna ba da kyakkyawan wuri don wanka da tafiye-tafiye na nishaɗi.

Harshe

A cikin Samoa, harsunan hukuma guda biyu sune Samoan da Ingilishi. Ana amfani da Ingilishi sosai, musamman a wuraren da masu yawon bude ido ke yawan zuwa, wanda ke sa sadarwa cikin sauƙi ga yawancin baƙi. Koyaya, koyan ƴan jimloli a cikin Samoan na iya zama duka abin daɗi da kuma jin daɗin mazauna wurin. Gaisuwa mai sauƙi kamar "Talofa" (Sannu) da "Fa'afetai" (Na gode) na iya yin nisa wajen nuna girmamawa ga al'adun gida. Samoan harshe ne na al'ada mai zurfi wanda ke nuna kyawawan al'adun tsibiran, har ma da fahimtar asali na iya haɓaka hulɗar ku da jama'ar gari.

Kudi/Kasafin Kudi

Kudin da ake amfani da shi a Samoa shine Samoan Tālā (WST). Gabaɗaya, ana ɗaukar Samoa a matsayin makoma mai araha, musamman idan aka kwatanta da sauran shahararrun wuraren hawan igiyar ruwa a duniya. Kasafin kuɗi don tafiyarku yakamata ya haɗa da la'akari don masauki, abinci, sufuri, da kuma abubuwan da suka shafi hawan igiyar ruwa kamar hayar jirgi ko yawon shakatawa. Yayin da farashin a yankunan yawon bude ido na iya zama mafi girma, kasuwannin gida da wuraren cin abinci suna ba da ƙarin zaɓuɓɓuka masu dacewa da kasafin kuɗi. Hakanan yana da kyau a ɗauki wasu tsabar kuɗi, saboda ba duk wuraren da ke karɓar katunan kuɗi ba, musamman a wurare masu nisa.

Rufin Cell/WiFi

Samoa yana da kyakkyawar kewayon wayar salula a mafi yawan manyan yankuna har ma a wasu wuraren hawan igiyar ruwa. Masu ziyara za su iya siyan katunan SIM na gida don samun dama ga hanyar sadarwar salula, wanda zai iya zama hanya mai inganci don ci gaba da kasancewa tare. Ana samun WiFi ko'ina a yawancin otal-otal, wuraren shakatawa, da wasu wuraren shakatawa, kodayake saurin da aminci na iya bambanta. A mafi nisa ko yankunan karkara, haɗin haɗin gwiwa na iya iyakancewa, don haka yana da kyau a tsara yadda ya dace idan kuna buƙatar ci gaba da shiga intanet.

Littãfi Yanzu

Samoa wuri ne mai ban sha'awa wanda ke ba da abubuwa da yawa fiye da hawan igiyar ruwa kawai. Wuri ne da za ku iya nutsar da kanku cikin kyawawan al'adun gargajiya, bincika shimfidar wurare masu ban sha'awa, da jin daɗin karimcin mutanen Samoan. Hawan igiyar ruwa a nan, yayin da ya dace da duniya, shine farkon abin da zaku iya samu. Rashin duhun dangi na Samoa idan aka kwatanta da mafi shaharar wuraren hawan igiyar ruwa yana nufin sau da yawa za ku sami raƙuman ruwa ga kanku, yana ba da damar kusanci da teku. Ko kuna neman hawan raƙuman ruwa na almara, zurfafa cikin al'ada ta musamman, ko kuma kawai kuna shakata a cikin aljanna mai zafi, Samoa tana ba da kasada da ba za a manta da ita ba. Ba tafiya kawai ba; kwarewa ce da za ta kasance tare da ku tsawon lokacin da kuka bar gabar teku.

Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

  Kwatanta Ranakun Surf