Surfing a Orange County

Jagorar hawan igiyar ruwa zuwa Orange County, , ,

Orange County yana da manyan wuraren hawan igiyar ruwa guda 2. Akwai wuraren hawan igiyar ruwa guda 32. Jeka bincike!

Bayanin hawan igiyar ruwa a gundumar Orange

Orange County, rabin Kudancin yankin LA. Wannan bakin tekun yana farawa da Seal da Sunset Beach a kudu na Long Beach kuma ya ƙare tare da San Clemente (amma bai haɗa da San Onofre State Park ba!) Akwai tarihin hawan igiyar ruwa mai hikima a nan, da kuma wasu kyawawan raƙuman ruwa. Mafi kyawun raƙuman ruwa a cikin mafi yawan lokutan hutun rairayin bakin teku tare da freak (The Wedge). Karamar hukuma, musamman a Arewa tana da rijiyar da za ta yi suburbia. Hankalin natsuwa da tsari daga cikin ruwa na iya zama azabtarwa ga wasu kuma albarka ga wasu. Ana samun cibiyar masana'antar hawan igiyar ruwa ta Amurka a nan a bakin tekun Huntington kamar yadda yawancin kamfanonin hawan igiyar ruwa ke hedikwata a nan. Ana gudanar da Buɗaɗɗen Amurka a nan kowace shekara: yunƙurin hawan igiyar ruwa, yawanci raƙuman ruwa, da babban biki. Hall din surfers shima yana nan idan kuna cikin gidajen tarihi. Wannan yanki ya fitar da wasu manyan ribobi cikin shekaru da suka haɗa da Chris Ward, Kolohe Andino, 'yan'uwan Gudauskas, Colapinto Brothers, Caroline Marks, da sauran su. Tarihin hawan igiyar ruwa a nan ya koma Duke Kanahamoku wanda ya hau Huntington Pier a farkon karni na 20.

The Good
Babban igiyar ruwa, galibi hutun bakin teku
Kyakkyawan yanayi
Yawancin ayyukan sada zumunta (Disneyland!)
A Bad
Magudanar gari
Tafiya ta haukace
gurbatawa
Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

Mafi kyawun wuraren Surf 32 a Orange County

Bayanin wuraren hawan igiyar ruwa a cikin gundumar Orange

Newport Point

9
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

Laguna Beach (Brooks Street)

8
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

Corona Del Mar Jetty

8
Dama | Exp Surfers
150m tsayi

17th Street

8
Koli | Exp Surfers
150m tsayi

Blackies

8
Hagu | Exp Surfers
150m tsayi

Surfside Jetty

8
Dama | Exp Surfers
50m tsayi

Salt Creek

8
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

Santa Ana River Jetties

8
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

Bayanin tabo na Surf

Wuraren Surf

Akwai galibin hutun rairayin bakin teku a nan waɗanda ke da kyau sosai akan daidai kumbura gauraye da bakin teku. Babban sanannen wuri shine Huntington Pier. Raƙuman ruwa a nan ba su da ban mamaki da yawa lokaci, amma yana ɗaya daga cikin wuraren tarihi mafi tarihi a SoCal. Gida zuwa Buɗaɗɗen Surfing na Amurka tarihinsa ya koma Duke Kahanamoku. Taguwar ruwa a nan na iya yin nauyi kuma tana da ƙarfi lokacin da kumburin ya yi daidai, mai laushi da wahalar haɗawa idan ba haka ba. Hutu ta gaba, ko tarin hutu da gaske, shine Newport Beach. Wannan dogon tarin hutun rairayin bakin teku yana samun kyakkyawan lokaci mai kyau. Ka yi tunanin bututu masu ban sha'awa, ramukan da ke juye sama da ƙasa rairayin bakin teku. Zai iya girma a nan amma mafi yawan girman da za ku gani lokacin da yake da kyau shine game da girman kai. Har ila yau, Wedge yana nan, cikakken girgizar igiyar ruwa wanda ya ninka girman kumbura mai shigowa Kudu sau uku bayan ya tashi daga jetty, yana haifar da kashe-kashe a cikin yanayin kallon salon gladiator mai nisan ƙafa 20 daga bakin teku. Kwanaki 20 na ƙafa ba sabon abu ba ne a nan. Ƙarin Kudu shine Salt Creek, wani yanki mai kyau wanda ke samar da kyakkyawan raƙuman ruwa, da kuma babban wurin hagu zuwa kudancin kogin. Shugaban zuwa San Clemente don raƙuman ruwa masu kyau a ranar su, T-Titin da Pier. Bincika waɗannan lokacin da kumburin kololuwa ke zuwa kuma za a sami lada. Batun tare da duk waɗannan wuraren taron jama'a ne, amma kullun ba gabaɗaya ba ne.

Samun damar zuwa wuraren Surf

Kamar yadda yake tare da duk California mota ce sarki. Kuna iya zuwa ko'ina kuma zuwa kowane wurin hawan igiyar ruwa a nan tare da mota, kawai ku kula cewa zirga-zirga ta almara ce. Yi kiliya a cikin ra'ayin rairayin bakin teku idan kun yi sa'a, biya mita kuma ya kamata a saita ku bayan ɗan gajeren tafiya zuwa raƙuman ruwa.

Yanayin hawan igiyar ruwa da lokacin tafiya

Mafi kyawun lokacin shekara don hawan igiyar ruwa a Orange County

Seasons

Orange County yana da yanayi na Kudancin California na gargajiya. Dumi zuwa zafi duk shekara. Yanayin zafi yana da sanyi a safiya kusa da bakin teku saboda hazo da zafin rana. Lokacin bazara yana kawo zafi da bushewar yanayi. Winters, idan za ku iya kiran su, sun ɗan fi sanyi kuma ba su da iska. Kawo rigar gumi da wando guda ɗaya za ku ji daɗi.

Hunturu / bazara

Wannan lokacin na shekara ba shine mafi kyawun hawan igiyar ruwa a nan a OC ba. Babban Arewa maso Yamma ya kumbura wanda ya bugi yawancin sauran bakin tekun California ba sa shiga nan sosai. Wuraren Kudu da Arewa za su ninka girman na nan a wannan lokacin. Sanya cikakken riga a wannan lokacin na shekara.

Lokacin bazara/fada

Wannan lokacin na shekara shine mafi kyau a wannan gundumar. Kudanci ya kumbura ya haye tare da iskar iska yana haskaka bakin tekun yana karye sama da ƙasa ga bakin tekun wanda ke kaiwa ga ban mamaki, igiyar ruwa, da raƙuman ruwa. Bugu da kari a fall yaran duk suna makaranta. Kwanan katako da bikinis ba a taɓa jin su ba a lokacin rani, amma ana buƙatar rigar rigar don fall. Yawanci iskoki suna kan teku duk yini a cikin bazara, amma lokacin rani na iya kaiwa ga wasu tudun ruwa da wuri.

 

Yanayin hawan igiyar ruwa na shekara
KYAU
Yanayin iska da teku a Orange County

Yi mana tambaya

Wani abu kana bukatar ka sani? Yi wa Yeeew expoert tambaya

Jagorar tafiye-tafiye na hawan igiyar ruwa ta Orange County

Nemo tafiye-tafiyen da suka dace da salon rayuwa mai sassauƙa

Accommodation

Ba da yawa zango a kusa da nan, wannan bakin teku ya fi ziyarta a otal-otal, motels, ko AirBNBS. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa sama da ƙasa ƙimar inganci a cikin waɗannan sigogi, amma ku sani cewa farashin zai yi tsayi idan kuna kusa da bakin teku. Ku shiga cikin ƙasa ku shiga cikin tuƙi zuwa rairayin bakin teku idan kuna kan kasafin kuɗi, amma ko da hakan ba zai yi arha ba.

Sauran Ayyuka

Orange County yana ɗaya daga cikin shahararrun wuraren yawon buɗe ido a duniya, galibi saboda dalili ɗaya: Disneyland. Babban abokantaka na dangi, kawo yaranku, ku hau wasu abubuwan hawa, ku girgiza hannun Mickey. Nishaɗi ga kowane zamani, amma galibi ga waɗanda basu riga sun shiga makarantar sakandare ba. Akwai sansani da yawa da wuraren shakatawa na jihohi kawai sa'o'i biyu suna tafiya cikin ƙasa: Musamman wurin shakatawa na Limsetone Canyon. Yanayin bakin teku a nan ma yana da daɗi sosai. Ɗauki lokaci don yin tafiya sama da ƙasa kuma ku ɗauki al'adun bakin teku na Kudancin California. Rayuwar dare ba ta buɗe kamar sauran wurare a LA, amma akwai babban wurin mashaya wanda zai iya zama daɗi ga iyalai da matasa, manya marasa aure dangane da wuri.

Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

  Kwatanta Ranakun Surf