Surfing a gundumar Santa Cruz - Kudu

Jagorar hawan igiyar ruwa zuwa gundumar Santa Cruz - Kudu, , ,

Yankin Santa Cruz - Kudu yana da wuraren hawan igiyar ruwa guda 4. Jeka bincike!

Bayanin hawan igiyar ruwa a gundumar Santa Cruz - Kudu

Rabin Kudancin yankin Santa Cruz ya isa daga iyakar arewacin birnin Santa Cruz har zuwa iyakar Monterey County. Wannan yanki da farko ya ƙunshi abin da mazauna wurin ke kira "Gari", ko kuma birnin Santa Cruz. Akwai hutu da yawa a nan, amma mafi rinjaye kuma sanannun sune maki hannun dama. Babban yankin Arewacin California hawan igiyar ruwa, wannan yanki ya fitar da manyan hazaka (Nat Young), ɗimbin jama'a, da ƴan yanki masu ban tsoro. Koyaya, zaku iya zuwa Kudu kaɗan don kuɓuta daga mafi munin sa kuma ku kewaya wasu hutun rairayin bakin teku marasa cunkoso. Akwai wani abu ga kowa a nan mai hikima matakin-hikima, daga mafi ci gaba zuwa waɗanda kawai koyon yadda za a tashi. A al'ada Santa Cruz na musamman ne, mai ban sha'awa, kuma abin ƙauna. Babu wani wuri kamar sa kuma tabbas yana da daraja a ziyarta. Babban abinci, rawar jiki, da kuma halin da ake ciki (a wajen ruwa) za su maraba da ku wannan shimfidar bakin teku.

Wuraren Surf

Yankin bakin teku a nan ya juya Gabas ya zama gefen Tekun Monterey kafin ya koma Kudu. Wannan juyi a bakin tekun yana haifar da abubuwan ban mamaki na hannun dama waɗanda Santa Cruz ya shahara da su. A zahiri akwai tabo guda biyu waɗanda kawai ke haifar da wannan sabon abu. Gefen Santa Cruz gefen yamma sannan kuma birnin Capitola a kudu maso gabas. Na farko ya haifar da Steamer Lane, mafi kyawun igiyar wasan kwaikwayo a Arewacin California, da na sakandare da na sakandare yayin da layin dutse da raƙuman ruwa ke ci gaba da ƙasa. Capitola ya ƙirƙira ƙugiya, wanda ya juya zuwa wurin jin daɗi. A tsakanin waɗannan hutun ban mamaki akwai ƴan rafukan ruwa masu inganci da bakin kogi waɗanda ba kasafai suke karyewa ba. Gabaɗaya Kudu yayin da bakin tekun ke juyawa zuwa fuskantar Yamma, akwai kyawawan hutun rairayin bakin teku biyu. Raƙuman ruwa a nan na iya yin nauyi duk da cewa suna jujjuyawa a bakin tekun, musamman a lokacin sanyi.

Samun damar zuwa wuraren Surf

Duk waɗannan wuraren suna da sauƙin shiga saboda suna cikin yanki mai yawan jama'a. Yi kiliya a kan hanyoyi da yawa kusa da wurin kuma kawai ku fita (ko tsalle-tsalle). A rairayin bakin teku na jihar da ke gaba Kudu ana iya samun kuɗin yin kiliya a wasu lokuta kuma idan akwai mutane a cikin layi tafiya mai sauri zai 'yantar da ku daga wannan nauyi.

Seasons

Yankin Santa Cruz yanki ne mai girma don matsakaicin yanayi a duk shekara. Ruwan sama yana zuwa a lokacin sanyi kuma lokacin rani yana kawo bushewar zafi. Safiya na sanyi duk shekara yayin da ruwan tekun Pasifik ya cika kusan kowane dare. Kawo yadudduka a duk lokacin da kuke ziyarta, fiye da yadda kuke zato. Dubi babban ɗakin tufafi na Jack O'Neill na gida (gungun manyan riguna) don ra'ayin abin da za a shirya. Abu mai kyau don tunawa shine an ƙirƙira rigar rigar a nan, shirya mai kyau.

Winter

Lokacin hunturu shine mafi kyawun lokacin shekara don girma, daidaiton igiyar ruwa. Tabbas zai yi sanyi kuma iskar bakin teku za ta yi kururuwa wanda ya sanya 5/4 cikin tattaunawar abin da za a saka. Kumburi a wannan lokaci na shekara yana haifar da daga Arewacin Pacific, yana zubar da manyan raƙuman ruwa da ke yin tsawa a cikin bakin teku. Idan shekarun El Nino ne kuna cikin jin daɗi. Idan kun fi son masu girma da ƙasa da sama biyu, nemo ƙaramin cove wanda zai fi dacewa ya ƙunshi hutu mai kyau.

Summer

Lokacin rani yana kawo zafi mai zafi, ƙarami mai kumbura, da iska mai wahala. Kumbura a wannan lokacin na shekara ƙanana ne kuma tsawon lokaci, amma har yanzu yana kawo wasu manyan raƙuman ruwa zuwa wuraren da kuma hutun rairayin bakin teku. Lokacin da aka haye tare da iskar iska ta gida firam na gama gari. Iskar kan teku tana farawa da wuri da rana a wannan lokaci na shekara, da yammacin safiya, don haka ku tashi da wuri. Ya kamata 4/3 ya yi kyau a nan wannan lokacin na shekara, kuma 3/2 ba a ji ba.

Ana zuwa nan

Santa Cruz an cire shi kaɗan daga filayen jirgin sama, wannan yanki ya fi dacewa da mota. Kasa a ɗaya daga cikin manyan filayen jirgin saman teku idan kuna tashi a ciki kuma ku yi hayan mota a can. Jega babbar hanya ɗaya don tuƙi mai kyan gani (kuma mai yuwuwar hawan igiyar ruwa) ko ɗaukar hanyar cikin ƙasa don ƙarin wucewa kai tsaye. Akwai ƙaramin filin jirgin sama a gefen Arewa na gundumar Monterey wanda zaku iya sauka a ciki idan kuna da adadin kuɗin da ake buƙata (mai yawa).

Accommodation

Birnin Santa Cruz yana da tarin zaɓuɓɓuka don kowane kasafin kuɗi. Akwai komai daga otal-otal masu tauraro 5 zuwa motel masu yawa idan wannan shine naku. BNB's gama gari ne kuma mai sauƙin samu. Saboda yana dauke da babbar jami'a, haya na gajeren lokaci yana ko'ina idan kuna neman zama fiye da wata guda. A ɗan kudu na Garin akwai wasu zaɓuɓɓukan zango tare da rairayin bakin teku na jihar a Manresa (da kuma wasu kyawawan igiyoyi).

Sauran Ayyuka

Santa Cruz yana da ɗimbin ayyukan nishaɗi da ake samu kuma ban da yanayin rayuwar dare kusan duka abokantaka ne na dangi. An fara daga Garin akwai wurin cin abinci mai ban sha'awa, mai girma. Garin yana cike da kafet na zamani, abinci mai arha ga ɗaliban koleji, da cakuɗen gidajen abinci masu inganci. Boardwalk shine wurin zama a lokacin rani. Akwai tafiye-tafiye da yawa tare da wuraren shakatawa da wasanni na yau da kullun, duk daidai a bakin teku mai kyau. Duk da yake a nan dole ne ku ziyarci manyan gandun daji na redwood na bakin teku, kawai ɗan gajeren hanya a cikin ƙasa, kuma kuyi tafiya (ko yin ɗan ƙaramin tafiya) ta wurin. Har ila yau, akwai sanannen Mystery Spot, wurin da nauyi ya zama abin ban mamaki (ba da gaske yana da ban mamaki). Kudancin garin akwai wasu rairayin bakin teku masu ban sha'awa na jihar da suka dace don shakatawa daga taron jama'a.

The Good
hawan igiyar ruwa na shekara
Ingancin taguwar ruwa da iri-iri
Shafa mutane da vibes
Iskar da ta mamaye tekun
A Bad
Jigilar cunkoso
Damina mai sanyi
Ruwan sanyi shekara
Manyan maharba
Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

Mafi kyawun wuraren Surf guda 4 a cikin gundumar Santa Cruz - Kudu

Bayanin wuraren hawan igiyar ruwa a gundumar Santa Cruz - Kudu

Pleasure Point

8
Dama | Exp Surfers
300m tsayi

The Hook

6
Dama | Exp Surfers
300m tsayi

Capitola

4
Koli | Exp Surfers
100m tsayi

Manresa Beach

4
Koli | Exp Surfers
100m tsayi

Yanayin hawan igiyar ruwa da lokacin tafiya

Mafi kyawun lokacin shekara don hawan igiyar ruwa a gundumar Santa Cruz - Kudu

Yi mana tambaya

Wani abu kana bukatar ka sani? Yi wa Yeeew expoert tambaya
Tambayi Chris tambaya

Barka dai, Ni ne wanda ya kafa rukunin yanar gizon kuma ni da kaina zan amsa tambayarka cikin ranar kasuwanci.

Ta hanyar ƙaddamar da wannan tambayar kun yarda da mu takardar kebantawa.

Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

  Kwatanta Ranakun Surf