Surfing a Victoria

Hanyar hawan igiyar ruwa zuwa Victoria,

Victoria tana da manyan wuraren hawan igiyar ruwa guda 2. Akwai wuraren hawan igiyar ruwa guda 35. Jeka bincike!

Bayanin hawan igiyar ruwa a Victoria

Wannan gaba dayan bakin tekun yana ba da raƙuman ruwa masu inganci don masu tafiya a cikin teku, tare da bakin tekun da ke fuskantar tekunan pacific da na kudanci. Kogin Yamma yana ba da wasu sanannun raƙuman ruwa na jihar kuma ƙaƙƙarfan raƙuman ruwa da ke yawo a cikin ruri na 40 na zai tabbatar da cewa babu ƙarancin raƙuman ruwa, a zahiri, sau da yawa za ku kasance kuna jiran yanayin da za ku koma baya kawai. kadan musamman a duk lokacin hunturu, amma idan duk ya taru, kun kasance don jin daɗin darajar duniya!

 

The Good
M kumburi
rinjayen iskar teku
Babban-kalaman dama maki
Wuraren ban mamaki
A Bad
Yanayi mara tabbas
Ruwa mai sanyi duk shekara
Matsalolin bazara
Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

Mafi kyawun wuraren Surf 35 a Victoria

Bayanin wuraren hawan igiyar ruwa a Victoria

Winkipop

10
Dama | Exp Surfers
200m tsayi

Lorne Point

8
Dama | Exp Surfers
200m tsayi

Bells Beach

8
Dama | Exp Surfers
200m tsayi

Point Leo

8
Dama | Exp Surfers
200m tsayi

Thirteenth Beach – Beacon

8
Koli | Exp Surfers
50m tsayi

St Andrews

8
Koli | Exp Surfers
100m tsayi

Gunnamatta

8
Koli | Exp Surfers
100m tsayi

Princetown

6
Koli | Exp Surfers
100m tsayi

Bayanin tabo na Surf

Akwai kyawawan wuraren hawan igiyar ruwa a wannan yankin. Ruwa a nan yawanci yana da ƙarfi sosai amma akwai wani abu ga kowa da kowa!

Yanayin hawan igiyar ruwa da lokacin tafiya

Mafi kyawun lokacin shekara don hawan igiyar ruwa a Victoria

Yin hawan igiyar ruwa a Victoria a cikin lokacin bazara na iya ganin yanayin zafi yana fashe digiri 40, yayin da zafin ruwan zai iya matsawa zuwa digiri 21 daga baya a cikin Janairu da Fabrairu. Ana iya samun faɗuwar zafin jiki kwatsam tare da wucewar yanayin sanyi a duk faɗin jihar, tare da mercury wani lokaci yana faɗuwa digiri 20 a cikin sa'o'i biyu. Wannan yana taimakawa wajen baiwa jihar sunanta na samun yanayi 4 a rana 1. Matsakaicin matsakaicin matsakaicin lokacin bazara yana kusa da digiri 24-25.

Sabanin haka, hawan igiyar ruwa a Victoria ya zama ɗan ƙalubale a cikin watanni na hunturu, tare da iska mai sanyi da yanayin ruwa. Ruwan zafin jiki na iya nutsewa ƙasa da ma'aunin Celsius 14, yayin da matsakaicin matsakaicin zafin iska yana kusa da iri ɗaya. Ƙara iskar yamma mai ci kuma tana jin sanyi sosai. Matsakaicin abin da ake buƙata a cikin watanni na hunturu shine rigar 3/4mm. Booties da kaho suna da kyau na zaɓi na zaɓi.

Kaka (Maris-Mayu)

Kaka na iya zama lokaci mai ban sha'awa don hawan igiyar ruwa a Victoria. Ruwan har yanzu yana da ɗan dumin lokacin bazara yayin da tsarin ƙarancin matsin lamba ya fara farawa akai-akai akan Tekun Kudancin yayin da abubuwa suka fara yin sanyi kusa da Nahiyar Antarctic. Iskar teku kuma tana raguwa yayin da kwanaki ke raguwa kuma rana ta kwanta ƙasa a sararin sama. Tare da bel na wurare masu zafi na babban matsin da ke ƙaura zuwa kudu a wannan lokacin na shekara, sau da yawa iskoki suna da alaƙa.

Winter (Yuni-Agusta)

Lokacin hunturu shine lokacin da "Surf Coast" na Victoria ya shigo cikin nasa. Iskar tsakiyar latitude ta yamma tana kamawa, tana kawo iskar bakin teku zuwa karyewa kamar Bells da Winki. Har ila yau, an fi samun kumbura masu girma a wannan lokaci na shekara saboda kusancin tsakiyar latitudes na yamma da kuma raƙuman ruwa da ke tasowa daga kan kankara Antarctic. Kawo rigar rigar 4/3 a wannan lokacin na shekara ko da yake da kuma booties don sa zaman hawan igiyar ruwa ya daɗe da jin daɗi.

bazara (Satumba-Nuwamba)

Lokacin bazara bai fito da gaske don hawan igiyar ruwa ba, kodayake ana iya samun manyan raƙuman ruwa a duk bakin teku. Ruwan ya kasance cikin sanyi sosai har zuwa bazara, kuma iskar teku tana ƙara yaɗuwa cikin Oktoba da Nuwamba (yayin da kwanaki ke daɗa tsayi kuma hasken rana ya fi zafi).

Lokacin bazara (Disamba-Fabrairu

Iskar teku ta la'asar tana kusan kusan kowace rana a wannan lokaci na shekara, don haka mafi yawan hawan igiyar ruwa yana faruwa da safe. Hawan igiyar ruwa gabaɗaya ya fi ƙanƙanta a cikin watannin bazara, kodayake manyan kumbura na iya faruwa daga lokaci zuwa lokaci. Bakin rairayin bakin teku yana tafiya tare da Mornington Peninsula da kuma kusa da tsibirin Phillip suna shiga cikin nasu a wannan lokacin na shekara, kodayake yanayin taron kuma yana ƙaruwa bayan kaɗaici na hunturu.

Yanayin hawan igiyar ruwa na shekara
KYAU
Yanayin iska da teku a Victoria

Yi mana tambaya

Wani abu kana bukatar ka sani? Yi wa Yeeew expoert tambaya

Victoria Surf jagorar tafiya

Nemo tafiye-tafiyen da suka dace da salon rayuwa mai sassauƙa

Tafiya zuwa Victoria, shirya bisa ga kakar. Ka'ida ta gaba ɗaya ita ce ɗaukar wasu suturar auduga maras kyau don yanayin zafi da wasu abubuwa masu dumi lokacin da ya ɗan yi sanyi. Laima zai yi kyau idan an yi ruwan sama. Karamin jakar baya yana yin jaka mai kyau kuma zai kasance da amfani a rayuwar yau da kullun. Mata: ku tuna ɗaukar takalmi lebur mai kyau…. Kuma ga kowa da kowa: takalma na tafiya mai dadi zai zama mai kyau don tafiya.

Melbourne cibiyar al'adu ce ta Ostiraliya, don haka tabbas ku ɗauki wasu kyawawan tufafi don ƙarin lokuta na yau da kullun.

Kar a manta kamara!

Melbourne baƙon abu ne kaɗan daga hangen Babban Babban Jahar Ostiraliya domin ba shi da kusanci da igiyar ruwa mai inganci. Kada ku bar wannan lokacin ku duk da haka, ɗan gajeren tafiya ne kawai zuwa bakin tekun zuwa yankin Torquay, gidan Rip Curl da ingantaccen hutu kamar Bells Beach.

Port Phillip Bay wacce Melbourne ke zama a cikinta wata masana'anta ce mai ban mamaki yayin busasshiyar SE. Ya cancanci bincike idan kun kasance a yankin amma ba kwa buƙatar dogaro da wannan, zaɓuɓɓuka da yawa daidai a bakin tekun ga waɗanda ke da ido.

Yi rajista don duk sabbin bayanan tafiya daga Yeeew!

  Kwatanta Ranakun Surf